JKCI yawa kimbilio la wakazi wa Mwanza, wamiminika kupima moyo

Mbunge wa jimbo la Nyamagana Mhe. John Nzilanyingi akizungumza na Daktari bingwa wa magonjwa ya moyo wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete Hospitali ya JKCI Dar Group Mlagwa Yango alipotembelea banda la Taasisi hiyo wakati wa kambi maalumu ya matibabu ya magonjwa ya binadamu iliyoandaliwa na Ofisi ya Mbunge wa Nyamagana Mhe. John Nzilanyingi kwa ushirikiano na Ofisi ya Mganga Mkuu wa Mkoa Mwanza katika uwanja wa Nyamagana uliopo jijini Mwanza.


Daktari wa magonjwa ya moyo wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete JKCI Omari Hemedi akizungumza na mwananchi aliyefika katika banda la JKCI kwaajili ya kufanya uchunguzi wa afya wakati wa kambi maalumu ya matibabu ya magonjwa ya binadamu iliyoandaliwa na Ofisi ya Mbunge wa Nyamagana Mhe. John Nzilanyingi kwa ushirikiano na Ofisi ya Mganga Mkuu wa Mkoa Mwanza inayofanyika katika uwanja wa Nyamagana uliopo jijini Mwanza.

Fundi sanifu wa moyo wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Daffa Suleiman akimpima kipimo cha kuangalia jinsi mfumo wa umeme wa moyo unavyofanya kazi (Electrocardiography – ECG) mkazi wa Mwanza aliyefika katika banda la JKCI kwaajili ya kufanya uchunguzi wa afya wakati wa kambi maalumu ya matibabu ya magonjwa ya binadamu iliyoandaliwa na Ofisi ya Mbunge wa Nyamagana Mhe. John Nzilanyingi kwa ushirikiano na Ofisi ya Mganga Mkuu wa Mkoa wa Mwanza inayofanyika katika uwanja wa Nyamagana uliopo Jijini Mwanza.

 Afisa Utafiti wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Nancy Mallya akimfanyia mahojiano mwananchi aliyefika katika banda la JKCI kwaajili ya kufanya uchunguzi wa afya wakati wa kambi maalumu ya matibabu ya magonjwa ya binadamu iliyoandaliwa na Ofisi ya Mbunge wa Nyamagana Mhe. John Nzilanyingi kwa ushirikiano na Ofisi ya Mganga Mkuu wa Mkoa Mwanza inayofanyika katika uwanja wa Nyamagana uliopo jijini Mwanza.

Picha Na JKCI
**************************************************************************************************

Huduma zinazotolewa na Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) zimedhihirisha kuwa na uhitaji mkubwa kwa wananchi katika kile mkoa ambapo taasisi hiyo imekuwa ikifanya kambi maalumu za matibabu.

Hayo yamesemwa na Mbunge wa jimbo la Nyamagana Mhe. John Nzilanyingi alipotembelea banda la Taasisi hiyo wakati wa kambi maalumu ya siku tano ya uchunguzi na matibabu ya magonjwa ya binadamu inayofanyika katika viwanja vya Nyamagana vilivyopo jijini Mwanza.

Mhe. Nzilanyingi alisema kambi hiyo iliyoandaliwa na Ofisi ya Mbunge wa Nyamagana kwa kushirikiana na Ofisi ya Mganga Mkuu wa Mkoa wa Mwanza imeonesha namna ambavyo wananchi wa Mwanza wana imani na huduma zinazotolewa na JKCI kwa kuonesha uhitaji mkubwa wa kutaka kupima moyo.

“Naipongeza JKCI kwa kazi nzuri inayofanya ya kuwahudumia wananchi wa kila hali, foleni tunayoiona hapa ikisubiri kupata huduma katika banda la JKCI ni ishara ya imani ya wananchi waliyonayo kwa taasisi hii kutokana na huduma bora wanayoitoa”, alisema Mhe. Nzilanyingi.

Kwa upande wake mwananchi aliyepata huduma katika banda la JKCI aliishukuru Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan kwa kuwachagua viongozi wanaojali wananchi na kuwapa fursa ya kuchunguza afya zao bila malipo karibu na maeneo wanayoishi.

Salma Mbusu mkazi wa Mwanza alisema uwepo wa JKCI katika kambi hiyo kumwemwezesha kupima moyo wake, kuyafahamu vizuri magonjwa ya moyo na kuanza kuchukua hatua dhidi ya magonjwa hayo.

“Ninamshukuru Mungu kwa kupata huduma ya kuchunguza moyo wangu nilikuwa na matatizo ya muda mrefu lakini leo nimepata nafasi ya kupima na kufahamu hali yangu ya afya. Nimehudumiwa vizuri na kila kitu kimeenda vizuri”, alisema Salma.

Kambi hiyo maalumu ya matibabu ya magonjwa ya binadamu inayofanyika mkoani Mwanza ni sehemu ya juhudi za Serikali katika kusogeza huduma za kibingwa karibu na wananchi, kuongeza uelewa kuhusu magonjwa yasiyoambukiza na kuhamasisha jamii kufanya uchunguzi wa afya mara kwa mara ili kubaini mapema matatizo yanayoweza kuathiri afya zao.

-         Mwisho -


Comments

Popular posts from this blog

Serikali yazindua kitabu safari ya upandikizaji wa moyo Tanzania, JKCI yaweka historia mpya ya huduma za kibobezi

Kutoka miaka 22 hadi kustaafu: Safari ya Lemmah yatoa somo kwa Watumishi wa Umma